Lịch thi đấu VĐQG Bulgaria hôm nay, Lịch bóng đá Bulgaria

Lịch thi đấu VĐQG Bulgaria hôm nay: cập nhật lịch thi đấu vòng 5 Bulgaria Parva liga mùa 2022-2023 mới nhất sẽ thi đấu vào sáng, chiều và tối nay. Xem lịch thi đấu bóng đá VĐQG Bulgaria vòng 5 mùa giải 2022-2023: cập nhật danh sách, lịch TĐ các trận đấu bóng đá giải VĐQG Bulgaria thi đấu đêm nay và rạng sáng mai CHÍNH XÁC. Cập nhật lịch thi đấu bóng đá Bulgaria mới nhất: tổng hợp LTĐ, BXH và KQ VĐQG Bulgaria thi đấu tối đêm nay và ngày mai liên tục 24/7 SỚM và NHANH nhất.

Giải bóng đá VĐQG Bulgaria có tên Tiếng Anh là Bulgaria First Professional Football League và là giải đấu hàng đầu trong hệ thống giải đấu bóng đá Bulgaria. Trực tiếp lịch thi đấu bóng đá Bulgaria hôm nay và ngày mai mới nhất bao gồm: lịch thi đấu giải Vô địch Quốc Gia Bulgaria (giải VĐQG), Hạng nhất (Hạng 1) và Hạng nhì Bulgaria (Hạng 2). Cập nhật lịch thi đấu đầy đủ vòng tứ kết, bán kết và trận chung kết Cúp Quốc Gia Bulgaria. Ngoài ra, LTĐ BĐ Bulgaria và lịch thi đấu trận tranh siêu cúp Bulgaria tổng hợp các kênh sóng chiếu trực tiếp trên truyền hình K+, VTV3, VTV6 và FPT Play SỚM nhất.

Ở một số quốc gia như Tây Ban Nha và Nhật Bản thì Cúp Quốc Gia (Cúp QG) được gọi là Cúp Hoàng đế (Cúp Nhà Vua - CNV). Còn một số quốc gia khác như Anh, Thái Lan và Hàn Quốc thì Cúp QG được gọi là Cúp FA. Còn Cúp Liên Đoàn (Cúp LĐ) thì không có ở nhiều quốc gia.

Lịch thi đấu bóng đá VĐQG Bulgaria mùa giải 2022-2023

  • Lịch thi đấu VĐQG Bulgaria của 1 đội bóng:
  • Lịch thi đấu VĐQG Bulgaria của 1 cặp đấu:
    VS
12345678910111213141516171819
  • 08/07 22:30
    Botev Plovdiv
    Hebar Pazardzhik
    0 - 0
    Vòng 1
  • 09/07 01:00
    Septemvri Sofia
    Ludogorets Razgrad
    0 - 1
    Vòng 1
  • 09/07 22:30
    Lokomotiv Plovdiv
    Pirin Blagoevgrad
    1 - 1
    Vòng 1
  • 10/07 01:00
    CSKA 1948 Sofia
    Levski Sofia
    0 - 0
    Vòng 1
  • 10/07 22:30
    Lokomotiv Sofia
    Cherno More Varna
    0 - 0
    Vòng 1
  • 11/07 01:00
    CSKA Sofia
    Arda Kardzhali
    1 - 0
    Vòng 1
  • 11/07 22:30
    Spartak Varna
    Slavia Sofia
    0 - 0
    Vòng 1
  • 12/07 00:45
    Beroe
    POFC Botev Vratsa
    1 - 1
    Vòng 1
  • 15/07 22:30
    POFC Botev Vratsa
    Botev Plovdiv
    2 - 0
    Vòng 2
  • 16/07 01:00
    Ludogorets Razgrad
    Lokomotiv Plovdiv
    0 - 0
    Vòng 2
  • 16/07 22:30
    Lokomotiv Sofia
    CSKA Sofia
    1 - 0
    Vòng 2
  • 17/07 01:00
    Levski Sofia
    Spartak Varna
    1 - 0
    Vòng 2
  • 17/07 22:30
    Cherno More Varna
    Slavia Sofia
    0 - 0
    Vòng 2
  • 18/07 01:00
    Pirin Blagoevgrad
    CSKA 1948 Sofia
    1 - 0
    Vòng 2
  • 18/07 22:30
    Hebar Pazardzhik
    Septemvri Sofia
    0 - 1
    Vòng 2
  • 19/07 00:45
    Arda Kardzhali
    Beroe
    0 - 0
    Vòng 2
  • 22/07 22:30
    Spartak Varna
    Pirin Blagoevgrad
    0 - 1
    Vòng 3
  • 23/07 01:00
    CSKA 1948 Sofia
    Ludogorets Razgrad
    0 - 1
    Vòng 3
  • 23/07 22:30
    Beroe
    Lokomotiv Sofia
    1 - 0
    Vòng 3
  • 24/07 01:00
    Botev Plovdiv
    Arda Kardzhali
    0 - 1
    Vòng 3
  • 25/07 00:30
    Lokomotiv Plovdiv
    Hebar Pazardzhik
    1 - 1
    Vòng 3
  • 25/07 01:00
    Slavia Sofia
    Levski Sofia
    ? - ?
    Vòng 3
  • 25/07 22:15
    Septemvri Sofia
    POFC Botev Vratsa
    0 - 0
    Vòng 3
  • 26/07 00:30
    CSKA Sofia
    Cherno More Varna
    0 - 0
    Vòng 3
  • 29/07 22:30
    Hebar Pazardzhik
    CSKA 1948 Sofia
    0 - 1
    Vòng 4
  • 30/07 01:00
    Ludogorets Razgrad
    Spartak Varna
    3 - 0
    Vòng 4
  • 30/07 22:30
    POFC Botev Vratsa
    Lokomotiv Plovdiv
    0 - 0
    Vòng 4
  • 31/07 01:00
    Pirin Blagoevgrad
    Slavia Sofia
    0 - 2
    Vòng 4
  • 31/07 22:30
    Lokomotiv Sofia
    Botev Plovdiv
    0 - 0
    Vòng 4
  • 01/08 01:00
    CSKA Sofia
    Beroe
    2 - 0
    Vòng 4
  • 02/08 00:30
    Arda Kardzhali
    Septemvri Sofia
    2 - 1
    Vòng 4
  • 02/08 00:45
    Cherno More Varna
    Levski Sofia
    ? - ?
    Vòng 4
  • 05/08 22:30
    Spartak Varna
    Hebar Pazardzhik
    0 - 0
    Vòng 5
  • 06/08 01:00
    Slavia Sofia
    Ludogorets Razgrad
    ? - ?
    Vòng 5
  • 06/08 22:45
    Beroe
    Cherno More Varna
    0 - 1
    Vòng 5
  • 07/08 01:00
    CSKA 1948 Sofia
    POFC Botev Vratsa
    2 - 0
    Vòng 5
  • 08/08 00:00
    Levski Sofia
    Pirin Blagoevgrad
    0 - 0
    Vòng 5
  • 08/08 01:00
    Botev Plovdiv
    CSKA Sofia
    ? - ?
    Vòng 5
  • 08/08 22:30
    Septemvri Sofia
    Lokomotiv Sofia
    0 - 3
    Vòng 5
  • 09/08 00:45
    Lokomotiv Plovdiv
    Arda Kardzhali
    0 - 0
    Vòng 5
  • 12/08 22:30
    Cherno More Varna
    Pirin Blagoevgrad
    ? - ?
    Vòng 6
  • 13/08 01:00
    Hebar Pazardzhik
    Slavia Sofia
    ? - ?
    Vòng 6
  • 13/08 22:45
    Arda Kardzhali
    CSKA 1948 Sofia
    ? - ?
    Vòng 6
  • 14/08 01:00
    Beroe
    Botev Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 6
  • 14/08 22:15
    CSKA Sofia
    Septemvri Sofia
    ? - ?
    Vòng 6
  • 15/08 01:00
    Ludogorets Razgrad
    Levski Sofia
    ? - ?
    Vòng 6
  • 15/08 22:00
    Lokomotiv Sofia
    Lokomotiv Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 6
  • 16/08 00:30
    POFC Botev Vratsa
    Spartak Varna
    ? - ?
    Vòng 6
  • 21/08 01:00
    Botev Plovdiv
    Cherno More Varna
    ? - ?
    Vòng 7
  • 21/08 01:00
    CSKA 1948 Sofia
    Lokomotiv Sofia
    ? - ?
    Vòng 7
  • 21/08 01:00
    Levski Sofia
    Hebar Pazardzhik
    ? - ?
    Vòng 7
  • 21/08 01:00
    Lokomotiv Plovdiv
    CSKA Sofia
    ? - ?
    Vòng 7
  • 21/08 01:00
    Pirin Blagoevgrad
    Ludogorets Razgrad
    ? - ?
    Vòng 7
  • 21/08 01:00
    Septemvri Sofia
    Beroe
    ? - ?
    Vòng 7
  • 21/08 01:00
    Slavia Sofia
    POFC Botev Vratsa
    ? - ?
    Vòng 7
  • 21/08 01:00
    Spartak Varna
    Arda Kardzhali
    ? - ?
    Vòng 7
  • 28/08 01:00
    Arda Kardzhali
    Slavia Sofia
    ? - ?
    Vòng 8
  • 28/08 01:00
    Beroe
    Lokomotiv Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 8
  • 28/08 01:00
    Botev Plovdiv
    Septemvri Sofia
    ? - ?
    Vòng 8
  • 28/08 01:00
    POFC Botev Vratsa
    Levski Sofia
    ? - ?
    Vòng 8
  • 28/08 01:00
    Cherno More Varna
    Ludogorets Razgrad
    ? - ?
    Vòng 8
  • 28/08 01:00
    CSKA Sofia
    CSKA 1948 Sofia
    ? - ?
    Vòng 8
  • 28/08 01:00
    Hebar Pazardzhik
    Pirin Blagoevgrad
    ? - ?
    Vòng 8
  • 28/08 01:00
    Lokomotiv Sofia
    Spartak Varna
    ? - ?
    Vòng 8
  • 04/09 01:00
    CSKA 1948 Sofia
    Beroe
    ? - ?
    Vòng 9
  • 04/09 01:00
    Levski Sofia
    Arda Kardzhali
    ? - ?
    Vòng 9
  • 04/09 01:00
    Lokomotiv Plovdiv
    Botev Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 9
  • 04/09 01:00
    Ludogorets Razgrad
    Hebar Pazardzhik
    ? - ?
    Vòng 9
  • 04/09 01:00
    Pirin Blagoevgrad
    POFC Botev Vratsa
    ? - ?
    Vòng 9
  • 04/09 01:00
    Septemvri Sofia
    Cherno More Varna
    ? - ?
    Vòng 9
  • 04/09 01:00
    Slavia Sofia
    Lokomotiv Sofia
    ? - ?
    Vòng 9
  • 04/09 01:00
    Spartak Varna
    CSKA Sofia
    ? - ?
    Vòng 9
  • 11/09 01:00
    Beroe
    Spartak Varna
    ? - ?
    Vòng 10
  • 11/09 01:00
    Botev Plovdiv
    CSKA 1948 Sofia
    ? - ?
    Vòng 10
  • 11/09 01:00
    POFC Botev Vratsa
    Ludogorets Razgrad
    ? - ?
    Vòng 10
  • 11/09 01:00
    Cherno More Varna
    Hebar Pazardzhik
    ? - ?
    Vòng 10
  • 11/09 01:00
    CSKA Sofia
    Slavia Sofia
    ? - ?
    Vòng 10
  • 11/09 01:00
    Lokomotiv Sofia
    Levski Sofia
    ? - ?
    Vòng 10
  • 11/09 01:00
    Septemvri Sofia
    Lokomotiv Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 10
  • 11/09 01:00
    Arda Kardzhali
    Pirin Blagoevgrad
    ? - ?
    Vòng 10
  • 18/09 01:00
    CSKA 1948 Sofia
    Septemvri Sofia
    ? - ?
    Vòng 11
  • 18/09 01:00
    Hebar Pazardzhik
    POFC Botev Vratsa
    ? - ?
    Vòng 11
  • 18/09 01:00
    Levski Sofia
    CSKA Sofia
    ? - ?
    Vòng 11
  • 18/09 01:00
    Lokomotiv Plovdiv
    Cherno More Varna
    ? - ?
    Vòng 11
  • 18/09 01:00
    Ludogorets Razgrad
    Arda Kardzhali
    ? - ?
    Vòng 11
  • 18/09 01:00
    Pirin Blagoevgrad
    Lokomotiv Sofia
    ? - ?
    Vòng 11
  • 18/09 01:00
    Slavia Sofia
    Beroe
    ? - ?
    Vòng 11
  • 18/09 01:00
    Spartak Varna
    Botev Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 11
  • 02/10 01:00
    Arda Kardzhali
    Hebar Pazardzhik
    ? - ?
    Vòng 12
  • 02/10 01:00
    Beroe
    Levski Sofia
    ? - ?
    Vòng 12
  • 02/10 01:00
    Botev Plovdiv
    Slavia Sofia
    ? - ?
    Vòng 12
  • 02/10 01:00
    Cherno More Varna
    POFC Botev Vratsa
    ? - ?
    Vòng 12
  • 02/10 01:00
    CSKA Sofia
    Pirin Blagoevgrad
    ? - ?
    Vòng 12
  • 02/10 01:00
    Lokomotiv Plovdiv
    CSKA 1948 Sofia
    ? - ?
    Vòng 12
  • 02/10 01:00
    Lokomotiv Sofia
    Ludogorets Razgrad
    ? - ?
    Vòng 12
  • 02/10 01:00
    Septemvri Sofia
    Spartak Varna
    ? - ?
    Vòng 12
  • 09/10 01:00
    POFC Botev Vratsa
    Arda Kardzhali
    ? - ?
    Vòng 13
  • 09/10 01:00
    CSKA 1948 Sofia
    Cherno More Varna
    ? - ?
    Vòng 13
  • 09/10 01:00
    Hebar Pazardzhik
    Lokomotiv Sofia
    ? - ?
    Vòng 13
  • 09/10 01:00
    Levski Sofia
    Botev Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 13
  • 09/10 01:00
    Ludogorets Razgrad
    CSKA Sofia
    ? - ?
    Vòng 13
  • 09/10 01:00
    Pirin Blagoevgrad
    Beroe
    ? - ?
    Vòng 13
  • 09/10 01:00
    Slavia Sofia
    Septemvri Sofia
    ? - ?
    Vòng 13
  • 09/10 01:00
    Spartak Varna
    Lokomotiv Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 13
  • 16/10 01:00
    Beroe
    Ludogorets Razgrad
    ? - ?
    Vòng 14
  • 16/10 01:00
    Botev Plovdiv
    Pirin Blagoevgrad
    ? - ?
    Vòng 14
  • 16/10 01:00
    Cherno More Varna
    Arda Kardzhali
    ? - ?
    Vòng 14
  • 16/10 01:00
    CSKA 1948 Sofia
    Spartak Varna
    ? - ?
    Vòng 14
  • 16/10 01:00
    CSKA Sofia
    Hebar Pazardzhik
    ? - ?
    Vòng 14
  • 16/10 01:00
    Lokomotiv Plovdiv
    Slavia Sofia
    ? - ?
    Vòng 14
  • 16/10 01:00
    Lokomotiv Sofia
    POFC Botev Vratsa
    ? - ?
    Vòng 14
  • 16/10 01:00
    Septemvri Sofia
    Levski Sofia
    ? - ?
    Vòng 14
  • 23/10 01:00
    Arda Kardzhali
    Lokomotiv Sofia
    ? - ?
    Vòng 15
  • 23/10 01:00
    POFC Botev Vratsa
    CSKA Sofia
    ? - ?
    Vòng 15
  • 23/10 01:00
    Hebar Pazardzhik
    Beroe
    ? - ?
    Vòng 15
  • 23/10 01:00
    Levski Sofia
    Lokomotiv Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 15
  • 23/10 01:00
    Ludogorets Razgrad
    Botev Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 15
  • 23/10 01:00
    Pirin Blagoevgrad
    Septemvri Sofia
    ? - ?
    Vòng 15
  • 23/10 01:00
    Slavia Sofia
    CSKA 1948 Sofia
    ? - ?
    Vòng 15
  • 23/10 01:00
    Spartak Varna
    Cherno More Varna
    ? - ?
    Vòng 15
  • 30/10 01:00
    Arda Kardzhali
    CSKA Sofia
    ? - ?
    Vòng 16
  • 30/10 01:00
    POFC Botev Vratsa
    Beroe
    ? - ?
    Vòng 16
  • 30/10 01:00
    Cherno More Varna
    Lokomotiv Sofia
    ? - ?
    Vòng 16
  • 30/10 01:00
    Hebar Pazardzhik
    Botev Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 16
  • 30/10 01:00
    Levski Sofia
    CSKA 1948 Sofia
    ? - ?
    Vòng 16
  • 30/10 01:00
    Ludogorets Razgrad
    Septemvri Sofia
    ? - ?
    Vòng 16
  • 30/10 01:00
    Pirin Blagoevgrad
    Lokomotiv Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 16
  • 30/10 01:00
    Slavia Sofia
    Spartak Varna
    ? - ?
    Vòng 16
  • 06/11 02:00
    Beroe
    Arda Kardzhali
    ? - ?
    Vòng 17
  • 06/11 02:00
    Botev Plovdiv
    POFC Botev Vratsa
    ? - ?
    Vòng 17
  • 06/11 02:00
    CSKA 1948 Sofia
    Pirin Blagoevgrad
    ? - ?
    Vòng 17
  • 06/11 02:00
    CSKA Sofia
    Lokomotiv Sofia
    ? - ?
    Vòng 17
  • 06/11 02:00
    Lokomotiv Plovdiv
    Ludogorets Razgrad
    ? - ?
    Vòng 17
  • 06/11 02:00
    Septemvri Sofia
    Hebar Pazardzhik
    ? - ?
    Vòng 17
  • 06/11 02:00
    Slavia Sofia
    Cherno More Varna
    ? - ?
    Vòng 17
  • 06/11 02:00
    Spartak Varna
    Levski Sofia
    ? - ?
    Vòng 17
  • 13/11 02:00
    Arda Kardzhali
    Botev Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 18
  • 13/11 02:00
    POFC Botev Vratsa
    Septemvri Sofia
    ? - ?
    Vòng 18
  • 13/11 02:00
    Cherno More Varna
    CSKA Sofia
    ? - ?
    Vòng 18
  • 13/11 02:00
    Hebar Pazardzhik
    Lokomotiv Plovdiv
    ? - ?
    Vòng 18
  • 13/11 02:00
    Levski Sofia
    Slavia Sofia
    ? - ?
    Vòng 18
  • 13/11 02:00
    Lokomotiv Sofia
    Beroe
    ? - ?
    Vòng 18
  • 13/11 02:00
    Ludogorets Razgrad
    CSKA 1948 Sofia
    ? - ?
    Vòng 18
  • 13/11 02:00
    Pirin Blagoevgrad
    Spartak Varna
    ? - ?
    Vòng 18
  • 20/11 02:00
    CSKA 1948 Sofia
    Hebar Pazardzhik
    ? - ?
    Vòng 10
  • 20/11 02:00
    Beroe
    CSKA Sofia
    ? - ?
    Vòng 19
  • 20/11 02:00
    Botev Plovdiv
    Lokomotiv Sofia
    ? - ?
    Vòng 19
  • 20/11 02:00
    Levski Sofia
    Cherno More Varna
    ? - ?
    Vòng 19
  • 20/11 02:00
    Lokomotiv Plovdiv
    POFC Botev Vratsa
    ? - ?
    Vòng 19
  • 20/11 02:00
    Septemvri Sofia
    Arda Kardzhali
    ? - ?
    Vòng 19
  • 20/11 02:00
    Slavia Sofia
    Pirin Blagoevgrad
    ? - ?
    Vòng 19
  • 20/11 02:00
    Spartak Varna
    Ludogorets Razgrad
    ? - ?
    Vòng 19
Cập nhật:

Giải bóng đá VĐQG Bulgaria

Tên giải đấu VĐQG Bulgaria
Tên khác Bulgaria Parva liga
Tên Tiếng Anh Bulgaria First Professional Football League
Vòng đấu hiện tại 5
Mùa giải hiện tại 2022-2023
Mùa giải bắt đầu ngày Thứ sáu, 1 Tháng bảy 2022
Mùa giải kết thúc ngày Thứ hai, 24 Tháng tư 2023
Thuộc Liên Đoàn Liên Đoàn Bóng đá Châu Âu (UEFA)
Ngày thành lập 01/01/1924
Số lượng đội bóng (CLB) 14

Giải Vô địch Quốc gia Bulgaria

Được dịch từ tiếng Anh-Giải bóng đá chuyên nghiệp thứ nhất, còn được gọi là Giải bóng đá hạng nhất Bulgaria hoặc Parva liga, hiện được gọi là Liên đoàn efbet vì lý do tài trợ, là một giải đấu bóng đá của hiệp hội chuyên nghiệp, nằm ở vị trí hàng đầu của hệ thống giải bóng đá Bulgaria.

Liên đoàn bóng đá chuyên nghiệp hạng nhất (tiếng Bungari: Първа професионална футболна лига), còn được gọi là Giải hạng nhất Bungari hoặc Parva liga, hiện được gọi là Liên đoàn efbet vì lý do tài trợ, là một liên đoàn bóng đá chuyên nghiệp, nằm ở đầu hệ thống giải đấu bóng đá của Bulgaria. Được thi đấu bởi 14 đội, nó hoạt động theo hệ thống thăng hạng và xuống hạng với Giải bóng đá chuyên nghiệp hạng hai.

Giải vô địch bóng đá Bulgaria được khánh thành vào năm 1924 với tên gọi là Giải vô địch bóng đá quốc gia Bulgaria và đã được thi đấu theo thể thức giải đấu kể từ năm 1948, khi Bảng A được thành lập. Đội vô địch giải hạng Nhất giành quyền tham dự vòng sơ loại của UEFA Champions League dựa trên hệ số châu Âu của giải đấu. Ngoài ra, hai suất UEFA Europa League được phân bổ cho đội thứ hai trên bảng xếp hạng cuối cùng và đội chiến thắng ở vòng loại trực tiếp châu Âu. Một vị trí thứ tư tiếp theo cũng có thể được trao cho đội đứng thứ tư trong bảng xếp hạng cuối cùng của giải đấu, với điều kiện đội chủ nhà Cúp quốc gia Bulgaria đã hoàn thành trong số ba đội dẫn đầu vào cuối mùa giải.

Tổng cộng có 67 câu lạc bộ đã thi đấu ở giải hạng cao nhất của Bulgaria kể từ khi thành lập. Kể từ năm 1948, 11 đội khác nhau đã lên ngôi vô địch của Bulgaria. Ba câu lạc bộ thành công nhất là CSKA Sofia với 31 danh hiệu, Levski Sofia với 26 danh hiệu và Ludogorets Razgrad với 9 danh hiệu. Các nhà vô địch hiện tại Ludogorets Razgrad đã giành được danh hiệu thứ chín liên tiếp trong mùa giải đầu tiên thứ chín của họ trong mùa giải 2019–20. Cuộc thi đã được thống trị bởi các đội có trụ sở tại Sofia. Các đội Sofia đã cùng nhau giành được tổng cộng 70 danh hiệu.